Công ty TNHH kim loại nhanh Thiên Tânlà một trong những nhà sản xuất ống thép liền mạch API 5L tại Trung Quốc. Sản phẩm của chúng tôi chủ yếu được xuất khẩu sang Trung Đông, Đông Nam Á, Châu Âu, New Zealand và các khu vực khác. Nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về sản phẩm của chúng tôi, vui lòng liên hệ với chúng tôi và gửi danh sách mua hàng của bạn.
SẢN XUẤT




Điều kiện giao hàng
| PSL | Điều kiện giao hàng | Lớp ống | |||||||||||||||||||
| PSL1 | Khi-cuộn, chuẩn hóa, chuẩn hóa được hình thành | A | |||||||||||||||||||
| Khi-cuộn, cuộn chuẩn hóa, cuộn cơ nhiệt, tạo hình cơ nhiệt-, tạo thành chuẩn hóa, n được chuẩn hóa, chuẩn hóa và tôi luyện hoặc nếu chỉ có Q&T SMLS được đồng ý |
B | ||||||||||||||||||||
| Khi-cán, cán thường hóa, cán cơ nhiệt, tạo hình cơ nhiệt,{1}}được tạo hình cơ học, tạo hình chuẩn hóa, chuẩn hóa, chuẩn hóa và tôi luyện | X42, X46, X52, X56, X60, X65, X70 | ||||||||||||||||||||
| PSL 2 | Khi-cuộn | BR, X42R | |||||||||||||||||||
| Chuẩn hóa cuộn, chuẩn hóa hình thành, chuẩn hóa hoặc chuẩn hóa và tôi luyện | BN, X42N, X46N, X52N, X56N, X60N | ||||||||||||||||||||
| Dập tắt và tôi luyện | BQ, X42Q, X46Q, X56Q, X60Q, X65Q, X70Q, X80Q, X90Q, X100Q | ||||||||||||||||||||
| Cán cơ nhiệt hoặc tạo hình cơ nhiệt | BM, X42M, X46M, X56M, X60M, X65M, X70M, X80M | ||||||||||||||||||||
| Cán nhiệt cơ | X90M, X100M, X120M | ||||||||||||||||||||
| Đủ (R, N, Q hoặc M) cho các mác PSL2, thuộc mác thép | |||||||||||||||||||||
Thành phần hóa học
| Thành phần hóa học cho ống PSL 1 có t Nhỏ hơn hoặc bằng 0,984" | |||||||
| Lớp thép | Phần khối lượng, % dựa trên phân tích nhiệt và sản phẩma,g | ||||||
| C | Mn | P | S | V | Nb | Ti | |
| tối đab | tối đab | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | |
| Ống liền mạch | |||||||
| A | 0.22 | 0.9 | 0.03 | 0.03 | – | – | – |
| B | 0.28 | 1.2 | 0.03 | 0.03 | c,d | c,d | d |
| X42 | 0.28 | 1.3 | 0.03 | 0.03 | d | d | d |
| X46 | 0.28 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | d | d | d |
| X52 | 0.28 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | d | d | d |
| X56 | 0.28 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | d | d | d |
| X60 | 0.28 e | 1.40 e | 0.03 | 0.03 | f | f | f |
| X65 | 0.28 e | 1.40 e | 0.03 | 0.03 | f | f | f |
| X70 | 0.28 e | 1.40 e | 0.03 | 0.03 | f | f |
f |
| Một. Cu Nhỏ hơn hoặc bằng=0.50% Ni; Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50%; Cr Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50%; và Mo Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | |||||||
| b. Đối với mỗi mức giảm 0,01% dưới mức nồng độ tối đa được chỉ định đối với carbon, thì được phép tăng 0,05% so với nồng độ tối đa được chỉ định đối với Mn, tối đa là 1,65% đối với các cấp Lớn hơn hoặc bằng L245 hoặc B, nhưng Nhỏ hơn hoặc bằng L360 hoặc X52; lên tới tối đa 1,75% đối với các loại > L360 hoặc X52, nhưng < L485 hoặc X70; và lên tới tối đa 2,00% đối với loại L485 hoặc X70., | |||||||
| c. Trừ khi có thỏa thuận khác NB + V Nhỏ hơn hoặc bằng 0,06%, | |||||||
| d. Nb + V + TI Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | |||||||
| đ. Trừ khi có thỏa thuận khác., | |||||||
| f. Trừ khi có thỏa thuận khác, NB + V=Ti Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | |||||||
| g. Không được phép bổ sung có chủ ý B và phần dư B Nhỏ hơn hoặc bằng 0,001% |
| Thành phần hóa học cho ống PSL 2 có t Nhỏ hơn hoặc bằng 0,984" |
| Lớp thép | Phần khối lượng, % dựa trên phân tích nhiệt và sản phẩm | Tương đương với cacbona | ||||||||||||||||||
| C | Sĩ | Mn | P | S | V | Nb | Ti | Khác | CE IIW | CE Pcm | ||||||||||
| tối đab | tối đa | tối đab | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | tối đa | |||||||||||
| Ống liền mạch và hàn | ||||||||||||||||||||
| BR | 0.24 | 0.4 | 1.2 | 0.025 | 0.015 | c | c | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X42R | 0.24 | 0.4 | 1.2 | 0.025 | 0.015 | 0.06 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| BN | 0.24 | 0.4 | 1.2 | 0.025 | 0.015 | c | c | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X42N | 0.24 | 0.4 | 1.2 | 0.025 | 0.015 | 0.06 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X46N | 0.24 | 0.4 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.07 | 0.05 | 0.04 | d,e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X52N | 0.24 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.1 | 0.05 | 0.04 | d,e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X56N | 0.24 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.10f | 0.05 | 0.04 | d,e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X60N | 0.24f | 0.45f | 1.40f | 0.025 | 0.015 | 0.10f | 0.05f | 0.04f | g,h,l | Như đã thỏa thuận | ||||||||||
| BQ | 0.18 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X42Q | 0.18 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X46Q | 0.18 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X52Q | 0.18 | 0.45 | 1.5 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X56Q | 0.18 | 0.45f | 1.5 | 0.025 | 0.015 | 0.07 | 0.05 | 0.04 | e,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X60Q | 0.18f | 0.45f | 1.70f | 0.025 | 0.015 | g | g | g | h,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X65Q | 0.18f | 0.45f | 1.70f | 0.025 | 0.015 | g | g | g | h,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X70Q | 0.18f | 0.45f | 1.80f | 0.025 | 0.015 | g | g | g | h,l | 0.43 | 0.25 | |||||||||
| X80Q | 0.18f | 0.45f | 1.90f | 0.025 | 0.015 | g | g | g | i,j | Như đã thỏa thuận | ||||||||||
| X90Q | 0.16f | 0.45f | 1.9 | 0.02 | 0.01 | g | g | g | j,k | Như đã thỏa thuận | ||||||||||
| X100Q | 0.16f | 0.45f | 1.9 | 0.02 | 0.01 | g | g | g | j,k | Như đã thỏa thuận | ||||||||||
| a. SMLS t>0,787", giới hạn CE phải theo thỏa thuận. Giới hạn CE IIW được áp dụng fi C > 0,12% và giới hạn CEPcm được áp dụng nếu C Nhỏ hơn hoặc bằng 0,12%, | ||||||||||||||||||||
| b. Đối với mỗi mức giảm 0,01% dưới mức tối đa được chỉ định đối với C, thì được phép tăng 0,05% trên mức tối đa được chỉ định đối với Mn, tối đa là 1,65% đối với các cấp Lớn hơn hoặc bằng L245 hoặc B, nhưng Nhỏ hơn hoặc bằng L360 hoặc X52; lên tới tối đa 1,75% đối với các loại > L360 hoặc X52, nhưng < L485 hoặc X70; lên tới tối đa 2,00% đối với các cấp Lớn hơn hoặc bằng L485 hoặc X70, nhưng Nhỏ hơn hoặc bằng L555 hoặc X80; và lên tới tối đa 2,20% đối với các loại > L555 hoặc X80., | ||||||||||||||||||||
| c. Trừ khi có thỏa thuận khác Nb=V Nhỏ hơn hoặc bằng 0,06%, | ||||||||||||||||||||
| d. Nb=V=Ti Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | ||||||||||||||||||||
| đ. Trừ khi có thỏa thuận khác, Cu Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50%; Ni Nhỏ hơn hoặc bằng 0,30% Cr Nhỏ hơn hoặc bằng 0,30% và Mo Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | ||||||||||||||||||||
| f. Trừ khi có thỏa thuận khác, | ||||||||||||||||||||
| g. Trừ khi có thỏa thuận khác, Nb + V + Ti Nhỏ hơn hoặc bằng 0,15%, | ||||||||||||||||||||
| h. Trừ khi có thỏa thuận khác, Cu Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% Ni Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% Cr Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% và MO Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50%, | ||||||||||||||||||||
| Tôi. Trừ khi có thỏa thuận khác, Cu Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% Ni Nhỏ hơn hoặc bằng 1,00% Cr Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% và MO Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50%, | ||||||||||||||||||||
| j. B Nhỏ hơn hoặc bằng 0,004%, | ||||||||||||||||||||
| k. Trừ khi có thỏa thuận khác, Cu Nhỏ hơn hoặc bằng 0,50% Ni Nhỏ hơn hoặc bằng 1,00% Cr Nhỏ hơn hoặc bằng 0,55% và MO Nhỏ hơn hoặc bằng 0,80%, | ||||||||||||||||||||
| tôi. Đối với tất cả các loại ống PSL 2 ngoại trừ các loại có chú thích j được lưu ý, áp dụng như sau. Trừ khi có thỏa thuận khác, không được phép bổ sung B một cách có chủ ý và lượng dư B nhỏ hơn hoặc bằng 0,001%. |
Tính chất cơ học
| Lớp ống | Đặc tính kéo – Thân ống của SMLS và ống hàn PSL 1 | Đường may ống hàn | ||||||
| Sức mạnh năng suấta | Độ bền kéoa | Độ giãn dài | Độ bền kéob | |||||
| Rt0,5 PSI tối thiểu | Rm PSI tối thiểu | (trong 2 trong Af % phút) | Rm PSI tối thiểu | |||||
| A | 30,500 | 48,600 | c | 48,600 | ||||
| B | 35,500 | 60,200 | c | 60,200 | ||||
| X42 | 42,100 | 60,200 | c | 60,200 | ||||
| X46 | 46,400 | 63,100 | c | 63,100 | ||||
| X52 | 52,200 | 66,700 | c | 66,700 | ||||
| X56 | 56,600 | 71,100 | c | 71,100 | ||||
| X60 | 60,200 | 75,400 | c | 75,400 | ||||
| X65 | 65,300 | 77,500 | c | 77,500 | ||||
| X70 | 70,300 | 82,700 | c | 82,700 | ||||
| Một. Đối với loại trung cấp, sự khác biệt giữa độ bền kéo tối thiểu quy định và độ chảy tối thiểu quy định đối với thân ống phải giống như được đưa ra cho loại cao hơn tiếp theo. | ||||||||
| b. Đối với các cấp trung gian, độ bền kéo tối thiểu quy định cho đường hàn phải giống như được xác định cho phần thân sử dụng chú thích a. | ||||||||
|
c. Độ giãn dài tối thiểu quy định, Af, biểu thị bằng phần trăm và được làm tròn đến phần trăm gần nhất, phải được xác định theo công thức sau:
|
||||||||
| Trong đó C là 1940 cho phép tính bằng đơn vị Si và 625 000 cho phép tính bằng đơn vị USC | ||||||||
| Axc là diện tích mặt cắt ngang-của mẫu thử kéo có thể áp dụng, được biểu thị bằng milimét vuông (inch vuông), như sau | ||||||||
| – Đối với mẫu thử có mặt cắt ngang hình tròn, 130mm2(0,20 inch2) đối với mẫu thử có đường kính 12,7 mm (0,500 in) và 8,9 mm (0,350 in); và 65 mm2(0,10 inch2) đối với mẫu thử có đường kính 6,4 mm (0,250 in). | ||||||||
| – Đối với các mẫu thử toàn bộ{0}}mặt cắt, giá trị nhỏ hơn của a) 485 mm2(0,75 inch2) và b) diện tích mặt cắt ngang của mẫu thử, được tính bằng cách sử dụng đường kính ngoài và độ dày thành ống quy định, được làm tròn đến 10 mm gần nhất2 (0,10in2) | ||||||||
| – Đối với mẫu thử dải, giá trị nhỏ hơn a) 485 mm2(0,75 inch2) và b) diện tích mặt cắt ngang của mẫu thử, được tính bằng cách sử dụng chiều rộng quy định của mẫu thử và độ dày thành ống quy định của ống, được làm tròn đến 10 mm gần nhất2(0,10in2) | ||||||||
| U là độ bền kéo tối thiểu được chỉ định, tính bằng megapascal (pao trên inch vuông) | ||||||||
| Lớp ống | Đặc tính kéo – Thân ống của SMLS và ống hàn PSL 2 | Đường may ống hàn | |||||||||
| Sức mạnh năng suất a | Độ bền kéo a | Tỷ lệ a,c | Độ giãn dài | Độ bền kéo d | |||||||
| Rt0,5 PSI tối thiểu | Rm PSI tối thiểu | R10,5IRm | (trong 2in) | Rm (psi) | |||||||
| % | |||||||||||
| tối thiểu | Tối đa | tối thiểu | Tối đa | Tối đa | tối thiểu | tối thiểu | |||||
| BR, BN, BQ, BM | 35,500 | 65,300 | 60,200 | 95,000 | 0.93 | f | 60,200 | ||||
| X42,X42R,X2Q,X42M | 42,100 | 71,800 | 60,200 | 95,000 | 0.93 | f | 60,200 | ||||
| X46N,X46Q,X46M | 46,400 | 76,100 | 63,100 | 95,000 | 0.93 | f | 63,100 | ||||
| X52N,X52Q,X52M | 52,200 | 76,900 | 66,700 | 110,200 | 0.93 | f | 66,700 | ||||
| X56N,X56Q,X56M | 56,600 | 79,000 | 71,100 | 110,200 | 0.93 | f | 71,100 | ||||
| X60N,X60Q,S60M | 60,200 | 81,900 | 75,400 | 110,200 | 0.93 | f | 75,400 | ||||
| X65Q,X65M | 65,300 | 87,000 | 77,600 | 110,200 | 0.93 | f | 76,600 | ||||
| X70Q,X65M | 70,300 | 92,100 | 82,700 | 110,200 | 0.93 | f | 82,700 | ||||
| X80Q,X80M | 80,.500 | 102,300 | 90,600 | 119,700 | 0.93 | f | 90,600 | ||||
| Một. Đối với cấp trung cấp, hãy tham khảo thông số kỹ thuật API 5L đầy đủ. | |||||||||||
| b. đối với các cấp > X90, hãy tham khảo thông số kỹ thuật API5L đầy đủ. | |||||||||||
| c. This limit applies for pies with D>12,750 trong | |||||||||||
| d. Đối với các cấp trung gian, độ bền kéo tối thiểu quy định cho mối hàn phải có cùng giá trị như được xác định cho thân ống sử dụng chân a. | |||||||||||
| đ. đối với đường ống cần thử dọc, cường độ chảy tối đa phải nhỏ hơn hoặc bằng 71.800 psi | |||||||||||
|
f. Độ giãn dài tối thiểu quy định, Af, biểu thị bằng phần trăm và được làm tròn đến phần trăm gần nhất, phải được xác định theo công thức sau:
|
|||||||||||
| Trong đó C là 1 940 cho phép tính bằng đơn vị Si và 625 000 cho phép tính bằng đơn vị USC | |||||||||||
| Axc là diện tích mặt cắt ngang-của mẫu thử kéo có thể áp dụng, được biểu thị bằng milimét vuông (inch vuông), như sau | |||||||||||
| – Đối với mẫu thử có mặt cắt ngang hình tròn, 130mm2 (0,20 in2) cho mẫu thử có đường kính 12,7 mm (0,500 in) và 8,9 mm (0,350 in); và 65 mm2 (0,10 in2) cho mẫu thử có đường kính 6,4 mm (0,250 in). | |||||||||||
| – Đối với các mẫu thử có mặt cắt đầy đủ, giá trị nhỏ hơn trong a) 485 mm2 (0,75 in2) và b) diện tích mặt cắt ngang của mẫu thử, được tính bằng đường kính ngoài đã chỉ định và độ dày thành ống đã chỉ định, được làm tròn đến 10 mm2 (0,10 in2) gần nhất | |||||||||||
| – Đối với mẫu thử dạng dải, giá trị nhỏ hơn trong a) 485 mm2 (0,75 in2) và b) diện tích mặt cắt ngang của mẫu thử, được tính bằng chiều rộng quy định của mẫu thử và độ dày thành quy định của ống, được làm tròn đến 10 mm2 (0,10 in2) gần nhất | |||||||||||
| U là độ bền kéo tối thiểu được chỉ định, tính bằng megapascal (pao trên inch vuông) | |||||||||||
| g. Các giá trị thấp hơn của R10,5IRm có thể được quy định theo thỏa thuận | |||||||||||
| h. đối với các cấp > x90, hãy tham khảo thông số kỹ thuật API 5L đầy đủ. | |||||||||||
Các tính năng và lợi ích chính
Sử dụng chung vàMức đặc điểm kỹ thuật sản phẩm (PSL):

Sử dụng phổ biến:
- API 5L là đặc điểm kỹ thuật tiêu chuẩn của Viện Dầu khí Hoa Kỳ dành cho các đường ống thép liền mạch và hàn được sử dụng trong ngành dầu khí để vận chuyển dầu mỏ và khí đốt tự nhiên
-
Cấp độ và cấp độ PSL cao hơn (ví dụ: X70 so với Cấp B) mang lại độ bền và độ bền cao hơn cho các đường ống có yêu cầu khắt khe.
-
Khi đặt hàng ống API 5L, việc chỉ định Cấp, cấp PSL, loại sản xuất và các yêu cầu dịch vụ (ví dụ: dịch vụ chua) là rất quan trọng để đảm bảo cung cấp đúng ống cho ứng dụng.
Mức đặc điểm kỹ thuật sản phẩm (PSL):
- PSL1: Cấp độ cơ bản, phù hợp với các đường ống trên bờ,-áp suất thấp thông thường; chi phí thấp và tương thích với các ứng dụng kỹ thuật chung;
- PSL2: Cấp độ nâng cao, với các yêu cầu nghiêm ngặt hơn về độ bền tác động ở nhiệt độ thấp-, hiệu suất hàn, tính đồng nhất về thành phần và thử nghiệm không-phá hủy;thích hợp cho các ứng dụng quan trọng như-áp suất cao, nhiệt độ-thấp (ví dụ: vùng lạnh/biển sâu), đường ống chính có độ ăn mòn cao và-đường ống chính dài;

Chú phổ biến: ống thép carbon liền mạch api 5l, Trung Quốc nhà sản xuất, nhà cung cấp, nhà máy sản xuất ống thép carbon liền mạch api 5l
